50 ตอบกลับ

ฝากคลินิกครั้งแรก2,000 ตรวจเลือด,ยาบำรุง,อัลตร้าซาวด์ ฝากครั้งแรก ร.พ รัฐ ฟรีไม่เสียสักบาท ตรวจเลือด,ยาบำรุง,แต่ซาวด์ครั้งถัดไป จากประสบการณ์ตัวเองจ้า ตอนแรกอยู่กรุงเทพรู้ว่าท้องเลยเลือกฝากคลีนิกก่อนตอน8week ย้ายมาฝากต่อที่ร.พ รัฐ ตอน 12week

บ้านนี้ ตอนไปฝากพยาบาลบอกเป็นโครงการ ฝากครรภ์ฟรี เสียแค่ค่าสมุด 10 บาท เวลาตรวจก็ ตรวจฟรีมีเสียค่ายาบ้าง 50 แล้วก็เสียค่าตรวจภายใน 800 แล้วเสียอีกทีค่าคลอดเลยค่ะ

VIP Member

ส่วนตัวฝากครั้งแรกกับอนามัย เสีย 70 บาท ค่าตรวจฉี่ ฉีดวัคซีน สมุด ยา1กระปุก พอย้ายฝากรพ.รัฐ เจาะเลือดพ่อแม่ครั้งแรกเสีย 400 ครั้งต่อไปฟรีหมดค่ะ

ฝากคลินิก โรงพยาบาลรัฐและเอกชนไม่เหมือนกันค่ะ บ้านนี้ฝากครั้งแรก ตรวจเลือด อัลตร้าซาวด์ ฝากครรภ์ ยาบำรุง ค่าพยาบาล ค่าหมอ 6,250 ค่ะ เอกชน

TapFluencer

ขึ้นอยู่กับสิทธิ์ของเราค่ะ รพ รัฐ เอกชน หรือ คลีนิค ค่าใช้จ่ายไม่เท่ากันค่ะ คลีนิคแถวบ้านเรา ครั้งแรก เกือบ 2 พันจร้า

บ้านนี้มีบัตรทองค่ะเสียเงินบางครั้ง 30 บาท อย่างอื่นฟรีหมดค่ะ อ่อเเต่ถ้าซาวด์เค้าคิดเงินเหมือนกัน.

ประมาณ3000฿คะ รพ เอกชน ไม่ได้รับยาอะไร ไมาได้ตรวจเลือด แค่อัลตราซาวด์กับพบแพทย์ฝากครรภ์คะ

แล้วแต่ที่ค่ะ บ้านนี้เสีย 1,980 ฝากครรภ์+อัลตร้าซาวด์+เจาะเลือด+ฉีดบาดทะยักเข็มแรก+ยาบำรุง

ถ้าโรงพยาบาลรัฐแถวบ้านตัวเองฟรีค่ะแต่ถ้ารัฐตามกรุงเทพเสียเท่าคลินิกเลยค่ะแพงมาก

บ้านนี่จ่าย30฿เเค่บางครั้งค่ะ กับ ถ้าจะซาวด์ดูลูก อย่าอื่นฟรีหมดค่ะ มีสิทธิบัตรทอง