36 ตอบกลับ

ไม่ผิดปกตินะคะ บ้านนี้ไปหาหมอมาเพราะกลัวไม่สมบรูณ์เหมือนกันคะ ตรวจเเล้วน้องสมบรูณ์ดีคะ เพศชาย อายุ18+4คะ นน.207.89g ยาว 15.3cm.คะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะถ้าผิดปกติจริงๆหมอจะเเจ้งเราเองคะ

ไปตรวจมาแล้วค่ะ หมอนัด น้ำหนักน้องผ่านเกณฑ์ค่ะ 3.75g

เหมือนกันคะ ท้องเราเล็กมาก ดูไม่ออกเลย เวลาไปหาหมอ มีแต่คนทัก 5 เดือนกว่าดูไม่รู้เลย แต่นน.น้องตามเกณฑ์ปกติ เลยไม่เครียดจ้า ☺️

ใช่ค่ะ ของเราก็จามเกณฑ์เลยไม่เครียด

4เดือนกว่าแล้วท้องแรกยังไม่ออกแอบกังวลเหมือนกันค่ะแต่ฝากที่คลินิกคุณหมออัลตร้าซาวน์ให้ทุกเดือน น้องโตตามเกณฑ์ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ 18 สัปดาห์ท้องแรก ท้องยังไม่ออกเหมือนกันค่ะ มีแต่พุงแม่ล้วนๆ ตอนนอนจะเห็นตุ่ยๆนิดนึง แอบกังวลเหมือนกัน

ท้องตอน7เดือน เพราะแม่ตัวเล็กหน้าท้องบาง คลอดน้อง 34+4 นน.2,540 คลอดเอง ถ้าครบกำหนดคงจะผ่า ลูกตัวใหญ่กว่าแม่ 555

VIP Member

ของเราก้5เดือนค่ะ ท้องไม่ออกเลยค่ะน้ำหนักก้ไม่ขึ้นกังวลมากค่ะ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

ของเราตอนนี้ไปหาหมอมาแล้วน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

ปกตินะคะ ของเราไปออกตอน 7 เดือนขึ้นไปจ้า น้องน้ำหนักตามเกณฑ์เป็นพอ

VIP Member

เราท้อง2 7เดือน ท้องเล็กนิดเดียวเอง อยู่ที่ตัวแม่ด้วยค่ะ

VIP Member

5เดือนค่ะ ท้องเล็ก แต่น้องออกมาแข็งแรงมากก

เราท้องเพิ่งออกตอน6เดือนค่ะ คนเพิ่งรู้ว่าท้อง😂