3 ตอบกลับ

เราเริ่มปวดหัว ตอนเริ่มตั้งครรภ์ ตอนนี้หายแล้ว นานๆปวดทิง คาดว่าเป็นฮอร์โมน เพราะตอนเป็นประจำเกือน บางเดือนก็ปวดหัวแบบเดียวกัน ทนเอาค่ะ 🥹 ถ้ารู้สึกว่าปวดหัวก็พักผ่อนก็ได้ค่ะ นอนหลับตา

อดทนนะแม่นะ

เราก็เปนช่วง 16w ค่ะ ปวดข้างเดียวจี้ดๆ อาจจะเปนเพราะฮอร์โมน แล้วก็เลือดไปเลี้ยงไม่เพียงพอ กินยาบำรุงที่หมอจ่ายให้ทุกวันค่ะ ตอนนี้ 20w หายแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็มีปวดบ้างเหมือนกันค่ะ แต่ไม่มาก อาจเพราะฮอร์โมนเปลี่ยน แต่ไม่กินยานะคะ

อดทนนะแม่ เพื่อตัวน้อย