13 ตอบกลับ

ปกติจะได้ ยาบำรุงเลือดและแคลเซียมค่ะ แต่ถ้าในยาตัวนี้มีส่วนผสมของทั้ง2อย่างก็น่าจะเพียงพอนะค่ะ คุณแม่ลองเอาชื่อยาไปหาดูรายละเอียดในกูเกิลก่อนก็ได้จร้าเพื่อความสบายใจ

ได้1ตัวก็ปกตินะค่ะบ้านนี้ได้3ตัวค่ะยาบำรุงเลือดได้ตัวนี้เหมือนกัน Vitamins รวมสีชมพูและแคลเซียม

ได้โฟลิคถึง 12w หลังจากนั้นได้วิตามินกับแคลเซียมพอถึง 32w ได้ยาบำรุงเลือดเพิ่มเข้ามาค่ะ

เม็ดนี้มีทั้งเหล็กและโฟลิก ความจริงก็พอแล้วค่ะ เน้นกินอาหารมีประโยชน์เอาค่ะ

ได้ตัวนี้มาเหมือนกันคะทานกลางคืน และโฟลิค แคลเซียมทานตอนเช้า

ได้ตัวนี้เหมือนกันค่ะ อ.หมอแจ้งว่า มีครบในตัวเดียวค่ะ

บ้านนี้ได้ยาบำรุงเลือดยาแคลเซียมแล้วก็โฟลิคจ้้า

เราก็ได้ตัวนี้ตัวเดียวจนตอนนี้37วีคแล้วค่ะ

มี folic กับ เหล็ก แล้วก็วิตามิน B เพียงพออยู่ค่ะ

ไปคลินิคมา เราได้ยาตัวนี้กับแคลเซียม