มีคุณแม่ท่านไหนตั้งครรภ์แล้วต้องทานยาซึมเศร้าบ้างมั๊ยคะ

พอดีตั้งครรภ์ได้5สัปดาห์ค่ะ แต่มียาประจำตัวที่ต้องทานตลอดคือยารักษาโรคซึมเศร้า และยานอนหลับค่ะ เคยถามคุณหมอสูติท่านบอกว่าทานได้ยกเว้นยานอนหลับ ซึ่งตัวเองนอนไม่หลับอยู่แล้วและต้องพึ่งยานอนหลับมาตลอดค่ะ พอรู้ว่าท้องก็ไม่กล้าทานยา จนทำให้นอนไม่หลับติดต่อกันมาหลายคืน ร่างกายอ่อนเพลีย ใจสั่นง่ายค่ะ กว่าจะครบกำหนดคุณหมอจิตเวชก็วันที่9เลยค่ะ กลัวว่าน้องจะหลุดไปซะก่อนเพราะร่างกายเราอ่อนเพลียค่ะ บางคืนมีเลือดไหลซึมออกมาพอเช้าก็หายไปค่ะ ตอนนี้เป็นกังวลมากเลยค่ะไม่รู้จะทำอย่างไรดี ##ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

1 ตอบกลับ

Super Mum

แม่ลองแช่เท้าในน้ำอุ่น ฟังพวกเพลงโมสาร์ต จุดเทียนหอมหรือกำยานหอมๆตอนแช่เท้าดูค่ะ ตอนเราท้องเราก็เป็นเหมือนกันค่ะแม่ ลองดูนะคะ

จะลองทำตามดูนะคะ ขอบคุณมากเลยค่ะ