8 ตอบกลับ

ช่วงแรกเราก้ยังไม่ได้นะคะ ได้แต่วิตามินบี6. กับแก้แพ้ท้อง จะได้ยาบำรุงเลือดเราจากที่ผลตรวจเลือดออกค่ะ หรือว่าแล้วแต่หมอค่ะ พอเราเจาะเลือดผลปกติ หมอก็ให้ยาบำรุงเลือดมาค่ะ

เราได้ยาบำรุงเลือด​ วิตามินมาตอน14สัปดาห์​คะ​ เพราะเราแพ้ท้องนาน​ ช่วงก่อนหน้านี้จะทานแต่ยาแก้แพ้พอหายแพ้หมอถึงจ่ายยาบำรุงให้คะ

ได้เม็ดสีแดงอย่างเดียว กินทุกวันตั้งแต่2เดือนกว่าตอนนี้สิ้นเดือนนี้ก็5เดือนค่า

ได้ค่ะได้ตั้งแต่ไปฝากท้องครั้งแรกได้มา3อย่างค่ะ

จำเป็นนะคะ บำรุงให้ตัวน้อยเกิดมาไม่ซีด

แม่บ้านนีได้แคลวเชี้ยวและบพนุงเลือดคะ

เราได้ 3 อย่าง ยาบำรุง โฟเลท แคลเซียม​

เราได้3ตัวนี้ ตั้งแต่ฝากครรภ์​ 4 w ตอนนี้ 23w ก็ไม่เคยเห็นคุณหมอเปลี่ยนให้ นึกว่าคนอื่นจะได้เหมือนกัน

จำเปนค่ะ

สงสัยต้องไปถามคุณหมอ​ ขอบคุณคะ