2 ตอบกลับ

ไม่รู้ว่ามีผลไหมนะแต่แม่บ้านนี้ผ่านมาได้แล้วค่ะเป็นเมื่อปีที่แล้วอาการหนักมากกก กินทุกอย่างที่หมอให้กิน พารา แก้ไอ ฟ้าทลายโจร5เม็ด ทุก3เวลา รักษาตัวเสร็จออกมาสรุปท้องดีแต่น้องปกติดีค่ะ ตอนนี้35+3แล้วจ้าา ลูกสาว แข็งแรงดี แม่ไม่เครียดคิอดีสุดค่ะไปฝากท้อง เร็วๆค่ะจะได้รู้อาการน้องด้วย

ขอบคุณมากค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย🙏🙏

มีผลมั้ยก็อาจจะมีค่ะ แต่แม่กินไปแล้วนี่ค่ะตอนนี้สิ่งที่ทำได้คือไปฝากท้องแล้วซาวติดตามน้องทุกเดือนนะคะ แล้วก็ไม่เครียดนะคะแม่ยิ่งเครียดยิ่งเสี่ยงแท้งกว่าเดิมอีกค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงๆนะคะ

เราเองก็เสี่ยงโควิดมาค่ะ ตอนนี้ก็รอตรวจเช็คทุกอย่างท้องนี้เลยยอมจ่ายแพงตรวจนิฟตี้เลย แม่ก็บำรุงเยอะๆนะคะ ห้ามเครียดเลยน้าสู้ๆค่ะ