ชอปรึกษาหน่อยคะ ใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้าง

พอดีตอนนี้เราท้องได้ 2 เดือนกว่า แต่แฟนเราไปมีคนอื่น ก่อนหน้านี้เขารับผิดชอบทุกอย่างนะคะ แต่พอได้ผู้หญิงคนนั้นเขาก็ทิ้งเรา แล้วบอกว่าเกิดลูกแล้วเอามาเขาเลี้ยงเอง แต่เขาไม่เอาเราแล้ว ทั้งๆที่อยู่ด้วยกันทุกวันไม่ได้มีปัญหากันเลย จนเจอคนนั้นเขากลายเป็นอีกคน อ่อลืมบอก #เราไปดูหมอมาเขาบอกแฟนเราโดนของผู้หญิงคนนั้น. เราควรจะทำยังไงดีคะ ตอนนี้เราท้อหมดทุกทาง ร้องไห้ทุกวัน ยิ่งแพ้ท้องหนักกว่าเดิมอีกคะ

28 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่ต้องตามคะ ปล่อยยย ลูกคนเดียวเลี้ยงได้แหละคะแม่สู้ๆ ของๆเขิงๆอะไรไม่มีหรอกคะใจคนล้วนๆ

4y ago

สู้ๆนะคะแม่♥️

VIP Member

ช่างแม่งค่ะ ปล่อยความเสียใจทิ้งลงแม่น้ำ กลับมารักตัวเองและลูก หยิ่งผยองจนมันตกใจไปเลย

อ่านเพิ่มเติม
4y ago

ขอบคุณคะแม่. ตอนนี้ก็เริ่มเปลี่ยนแปลงตัวเองแล้วคะ

ไปหาหมอดูก็จะบอกโดนทำของ แหละค่ะ นี่ไม่ได้ลบหลู่หรืออะไร ใช้สติดีกว่าไปฟังหมอดูนะคะ

4y ago

ขอบคุณคะแม่. คงจะเป็นสันดานมันมากกว่า

หลอกเอาเงินเขาไว้เยอะๆ เก็บไว้ให้ลูก คลอดแล้วไม่ต้องยกให้เขา มันสิทธิของแม่ค่ะ

อดทนนะคะ เป็นกำลังใจให้ อย่าเครียดเยอะนะคะส่งผลต่อลูก คิดถึงลูกให้มากที่สุด

VIP Member

อย่าให้ลูกไปเด็ดขาดค่ะ ผู้ชายขาดความรับผิดชอบ​ จะเป็นพ่อที่ดีได้ยังไง

4y ago

ค่ะๆ. ไม่ให้แน่นอนคะ

ปล่อยให้เอี้ยเค้าสมสู่กันค่ะแม่ อย่าคิดมากนะคะ เด๋วจะมีผลกระทบถึงน้อง

4y ago

ขอบคุณมากๆค่ะแม่ ❤️

สามีเลิกกันไปก็เป็นคนอื่น..แต่ลูกคือคนในสายเลือดเราน่ะค่ะ สู้ๆน่ะค่ะ

4y ago

ขอบคุณมากค่ะแม่ ❤️

VIP Member

สู้ๆนะคะ แต่ปล่อยไปเถอะค่ะ(เสียสุขภาพจิต) รักตัวเองกับลูกมากๆดีกว่า

4y ago

ขอบคุณนะค่ะแม่ . ตอนนี้ปล่อยแล้วจ้ะ

VIP Member

ปล่อยเขาไปคลอดแล้วอย่าเอาลุกให้เค้านะลุกเราๆมีสิทธิในตัวลุก