7 ตอบกลับ

Super Mum

พึงไปเลยค่ะวันที่29/12ที่ผ่านมาเลย ฉีดอนามัย กลับมาทานยาเลยค่ะและสังเกตตรงที่ฉีดว่าบวมหรือเปล่า ถ้าบวมให้ประคบเย็น แต่บ้านนี้ไม่บวมค่ะ มีไข้แบบรุมๆ อุณภูมิอยู่ที่36.4เลยเช็ดตัวบ่อยๆ ไข้แค่คืนเดียวเช้ามาหายแล้วค่ะ

โรงพยาบาลจะให้ยาแก้ไข้มาค่ะแม่ ถ้าน้องไข้ขึ้นก็ทานยา เช็ดตัว เน้นเช็ดตามข้อพับ ของบ้านนี้ฉีด รพ.รัฐ ไข้ขึ้นนิดหน่อยแต่อีกวันก็หายแล้วค่ะแม่ พอเขาไม่สบายตัวอาจจะงอแง อ้อนบ้าง เป็นปกติค่า

ของเราฉีดที่อนามันไม่เป็นไข้ค่ะ ฉีดเข็มเดียว แล้วแต่เด็กด้วยมั้งคะ ถ้ากลับมาแล้วมีไข้ เช็ดตัวกินยาลดไข้1-2วันก็หายแล้วค่ะ ประคบเย็นตรงที่ฉีด จะเบาปวด

ขอบคุณค๊า🙏🏻🥰

บ้านนี้ฉีดคลีนิคไม่เป็นอะไรเลยค่ะ😊 คุณหมอจะให้ยาแก้ไข้มาด้วย มีอาการค่อยให้ลูกกินค่ะ

พึ่งฉีดวันนี้ที่คลินิกเสียเงิน 3,100 บาทค่ะ ปกติชิวมาก กินนมนอนหลับสบายค่ะ

บ้านนี่ไปฉีดมาเมื่อวาน ไม่มีไข้ มีแต่งอแงเล็กน้อยค่ะ

TapFluencer

เเม่บ้านนี้พึ่งไปฉีดล่าสุด น้องไม่ป่วยเลยค่ะ