4 ตอบกลับ

TapFluencer

ควรไปให้คุณหมอเย็บใหม่ค่ะคุณแม่ เพราะน้ำคาวปลายังไม่หมด แผลจะติดเชื้อเอานะคะ อีกอย่างเวลาแค่1อาทิตย์แผลยังไม่แห้ง ยังติดไม่สนิทดี ยังไงแผลก็สมานกันเองไม่ได้ค่ะถ้าไม่เย็บ ฮึบไว้ค่ะแม่ กลัวยังไงก็ต้องเย็บใหม่นะคะ เจ็บก็ทนหน่อย เดี๋ยวมันก็ผ่านไปค่ะ ดีกว่าปล่อยให้แผลเน่าติดเชื้อ แล้วจะเป็นเรื่องใหญ่นะคะคุณแม่

บ้านนี้แผลก็ปรินะคะแต่ปรินิดเดียว ก็ไปให้หมอดูค่ะ ถ้ามันปริแค่ภายนอกจะไม่ได้เย็บค่ะเพราะจะติดเองแต่ถ้าปริภายในต้องเย็บใหม่ค่ะ

ของเราปริชั้นนอกหมอบอกไม่ต้องเย็บหรอกเย็บไปก็เจ็บป่าวๆ หมอบอกเดี๋ยวสมานกันเองตอนนี้1เดือนนิดๆยังไม่มีวี่แววจะสมานกันเลย🥹🥹

ทางนี้สมานเเล้วค่ะเเต่รู้สึกยังไม่หายดีพอเรานั่งเเล้วแรงมันไปกดตรงจิมิมากๆมันจะมีเลือดออกนิดๆไม่รู้ปกติรึป่าวกลัวอยู่ค่ะ🥴

ไปหาหมอค่ะ อย่าปล่อยไว้เชื้อโรคเข้าง่าย อาจจะได้เย็บใหม่แน่นอนถ้าแผลยังไม่ปิดสนิทดี

ไปต้องไปค่ะแม่ ถ้าติดเชื้อขึ้นมารักษานานกว่านี้แน่นอนค่ะ