27 ตอบกลับ

คิดว่าไม่ท้องนะคะเพราะประจำเดือนถึงจะมาคร่อม และมา2รอบ แต่ก็ยังมาอยู่ค่ะ แล้วที่เค้าเห็นคือมันขึ้นขีดเดียว ถ้าไม่มั่นใจลองเว้นอีกสักอาทิตย์ค่อยตรวจใหม่อีกรอบค่ะ ถ้าตั้งครรภ์ยังไงก็เข้มขึ้นค่ะ

ของเราปจดเดือนสุดท้ายที่มาคือมาน้อยมากจนแปลกใจ แต่ไม่คิดอะไร พออีกเดือนไม่มา ตรวจไม่ขึ้น จนปจด ขาด 14 วันต้องตรวจเจอ ไม่ขึ้นแม้แต่ขีดจางๆ เลยค่ะ แต่ของตัวเองขึ้นจางๆ นะคะ

TapFluencer

แนะนำอีก3วัน ตรวจอีกรอบนะคะ บ้านนี้ตรวจรอบแรกขึ้นแบบนี้เลยค่ะ ต่อมาอีก1วันตรวจอีกขึ้นชัดขึ้น สรุปแม่ตรวจ3วันติด ชัดขึ้นเรื่อยทุกวันเลยค่ะ

ขอไห้ชัดขึ้นค่ะ อยากมีมากค่ะปล่อยมาจนตัวจะแตกน้องยังไม่มา กินตามใจปากมากค่ะ😆

ถ้าไม่มั่นใจให้ ปจด.ขาดเดือนกว่า หมอที่คลินิคเขาจะอัลตร้าซาวด์ให้รู้ผลแน่นอนค่ะ นี่ก้อ ปจด.ขาดเดือนนึง พอไปซาวด์ หมอบอกท้อง 3เดือนละ

หาหมอเจาะเลือดชัวที่สุดค่ะส่วนตัวเคยตรวจแบบนี้ตอนท้อง2เดือนขึ้นแบบนี้เลยค่ะ คิดว่าตัวเองไม่ท้องรู้อีกทีได้4เดือนถึงขึ้นชัดค่ะ

ส่วนตัวแล้ว ท้องค่ะ เพราะขึ้นขีดจางมากๆแทบจะมองไม่เห็น แต่อีกประมาณ4 5 วันตรวจใหม่ ซื้อที่ตรวจจากเซเว่น ขึ้นขีดเข้มเลยจ้า

สอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ตอนนี้ตั่ง ท้อง ยุ ได่ 36 6 วีคแล้ว แต่มี น่ำใส่ๆ ออกมาเอง เป้นเพราะอะไรค่ะ

ไม่ท้องหรอกค่ะ ปจด.หมด19 แล้วมาตรวจ20 เป็นไปไม่ได้ค่ะว่าจะท้อง พึ่งหมดแค่วันเดียว ปจด. ไม่ได้ขาด

เหมือนกับเราคะ เเรกๆตรวจขึ้น2ขีด พอตอนนี้ตรวจขึ้นขีดเดียว งง มากคะ จะไปรพ ก็กลัวๆยุ่คะ

TapFluencer

ถ้าไม่แน่ใจ กับแม่ประจำเดือนมาปรกติทุกเดือน แนะนำลองเจาะเลือดตรวจค่า hcg ที่รพ.ดูนะคะ