17 ตอบกลับ

คาดว่าน่าจะเป็นตกขาวนะคะ ยิ่งอายุครรภ์​เยอะก็มาเยอะ เพราะสุดนี่ก็เป็นแบบนี้ตอน36+5 คิดว่าน้ำคล่ำรั่ว แต่ไปตรวจหมอบอกตกขาว หากน้ำเดินจะมีน้ำปริมาณ​ที่เยอะมาก คือน้ำเป็นแก้วๆเลยค่ะ และถ้าเป็นมูกมีเลือดร่วมด้วย ก็ควรไปพบหมอ แต่จากที่ดูเหมือนตกขาวมากกว่า ถ้าคุณ​แม่อยากสบายใจก็ไปพบหมอนะคะ

ตกขาวคะของเราเยอะมากจนกลัวไปถามหมอหมอบอกปกติคนใกล้คลอดเเต่ถ้าเปลื่ยนสีเป็นสีน้ำตาลหรือเเดงให้รีบมาหาหมอ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่แต่หมอบอกว่าถ้าไม่ไหลราดขาก้อไม่ต้องกังวนค่ะ......

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 38+1 ค่ะ กำลังลังเลใจว่าจะไปหาหมอดีมั้ย

เจ้าตัวเล็กน่าจะอยากเห็นหน้าแม่แล้วค่ะ..💞💞💞

น้ำเดิน..รีบไปรพ.ได้เลย..ถึงกำหนดคลอดแล้วค่ะ

น้ำเดินรึเปล่าค่ะ รีบไปหาหมอเลยค่ะ

น้ำเดินแล้วค่ะแม่ ไปรพ ได้แล้ว

รีบไปหาหมอเลยค่ะน้ำเดินแล้ว

ถ้าปวดถี่ขึ้นไปหาหมอนะคะ