21 ตอบกลับ

คิดว่าตรวจทุกคนค่ะ 32w เป็นการตรวจหาเชื้อต่างๆก่อนคลอดบ้านนี้ก็พึ่งได้ตรวจไป หมอนัดอีกที24นี้น่าจะรู้ผลเลือดแล้ว ฝากคลีนิกไม่ได้เตรียมอะไรค่ะ สมุดชมพูถือไปปกติเลย

ปลอดภัยหายห่วงนะคะเเม่

VIP Member

ตรวจจ้า รอบแรกตรวจตอนฝากครรภ์ครั้งแรก รอบสองตรวจตอน31w หมอแค่ตรวจหาเชื้อคะ รอบแรกกับรอบสองห่างกัน6เดือนพอดี

32w ต้องตรวจหาเชื้อ HIV รอบสอง ทุกคนจ้า ไม่ต้องเตรียมตัวอะไรจ้า แค่หมอจะเจาะเลือดแค่นั้นจ้า

ขอบคุณนะคะสำหรับคำตอบ

ตรวจทุกคนค่ะ 32 วีค Hiv, ซิฟิลิส, ความเข้มข้นเลือด เพื่อดูภาวะซีดค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะแม่หายกังวลมาหน่อยค่ะ

เพิ่งตรวจไปค่ะ รอบสุดท้าย หาโรคติดต่อ และ ตรวจว่าเลือดจางไหม

ตรวจรอบสองทุกคนจ้านี้ก็รอวันจันทร์หน้าก็ได้ตรวจเหมือนกัน

วันนี้เพิ่งไปเจาะมาค่ะ รอฟังผลพรุ่งนี้ เอาแตสมุดชมพูไปค่ะ

ตรวจจ้า โดนตรวจทุกคนค่ะช่วงเริ่มฝากท้อง กับท้องแก่

บ้านนี้ตรวจตั้งเเต่วันเเรกที่ไปฝากครรภ์เลยค่ะ

ตรวจค่ะ บ้านนี้หมอนัดตรวจวันพุธนี้ ครบ32 วีคพอดี