24 ตอบกลับ

หมอนรองให้นมสำคัญมากไหมแม่สำหรับการผ่าคลอด .. จะได้ซื้อด้วย☺

งั้นสั่งเลย ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้คลอด รพ รัฐ​มีให้หมดเลยค่ะ เตรียมแค่เสื้อผ้าลูก

อาจเป็นเพราะของเราอยู่ต่างจังหวัดใช้สิทธิ์30 ก็เลยไม่มีอะไรให้ เพราะลูกคนแรกเราแม้แต่ผ้าห่อตัวยังต้องซื้อของรพ.แล้วก็ใช้แบบไม่ได้ซักด้วยค่ะ สงสารลูก😂

พร้อมมากค่า เอาไปเหลือดีกว่าขาด คิดถูกแล้วคะ

สามีบอกให้เอาไปเลย ถ้าไม่ได้ใช้ก็ไว้ในรถ ดีกว่าต้องขับกลับมาเอาที่บ้าน หรือออกไปหาซื้อวุ่นวาย😅 เราอยู่ต่างจังหวัดด้วย หาซื้ออะไรก็ยากนิดนึง

บ้านนี้กำหนดวันที่10 เงียบอยู่เลยจ้าา

เท่ากันเลย

คลอดเอง 19 มิถุนา รอเหมือนกันจ้า♥️👶🏻

เค้าอยากคลอดเองบ้าง แต่คนแรกโดนผ่า คนต่อมาก็ต้องผ่าเหมือนกัน😂

จะไม่เหม็นอับก่อนหรอค่ะแม่😆😆

อ้อก่อนจะเอาของมาใส่แม่คุณพ่อพาไปเข้าคาร์แคเรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

ขอบคุณนะค่ะ

ไปคลอดกี่เดือนคะ🤣🤣🤣

ส่วนกระเป๋าเดินทาง2ใบ เป็นของสามีกับลูกคนโตค่ะ ของแม่มีแค่ชุดกลับ เสื้อในให้นม แผ่นรัดหน้าท้อง อยู่ในกระเป๋าสามีค่ะ

วันเดียวกันเลยคะ ☺️

น้ำหนักน้องได้เท่าไหร่แล้วคะแม่

VIP Member

ยินดีล่วงหน้านะคะ

ขอบคุณนะค้า