7 ตอบกลับ

ถ้าเบาะปรับนอนได้ ก็โอเคอยู่ค่ะ คุณแม่ แต่ถ้านั่งนานคงไม่ไหว ตอนท้อง 3เดือน นั่งรถ ไปส่งของกับแฟน ขึ้นเหนือ ล่องใต้ ไปบ่อยมาก ไม่เป็นไรนะคะ เพราะในรถมีเบาะนอน เเต่ตอนนี้ท้องแก่แล้วค่ะ เลยหยุด ไปไหนมาไหนแล้วจ้ะ ช่วงนี้นอนอยู่บ้านอย่างเดียวเพราะกลัวคลอดก่อน กำหนด 😊 ระมัดระวัง​ด้วยนะคะ คุณแม่ จอดรถพักเป็นระยะๆ ก็ได้จ้า

ถ้าจำเป็นจะต้องไปจริงๆก็ไปได้ค่ะ แต่มันจะอันตราย ของเราหมอก็ถามว่ามีจะแผนจะเดินทางไกลช่วงปีใหม่มั้ย เพราะมันเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด ถ้าไม่ไปไหนจะดีมากโชคดีที่เราไม่ได้ไปไหน

ไปได้ค่ะแม่ แต่ต้องสังเกตอาการก่อนไปนะคะ บ้านนี้ก็เดินทางไปกลับสมุทรปราการ-มุกดาหารช่วงปีใหม่36วีค2วัน ท้องแข็งนิดหน่อยค่ะ พยายามขยับตัวบ่อยๆแวะปั้มบ่อยๆค่ะแม่

บ้านนี้เดินทางจากชลบุรีปลายทางบุรีรัมย์ 38week ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะแม่ ปวดหลังอย่างเดียว ตอนนี้ 39 week ก็ยังไม่คลอดค่ะ กำหนด 9 มกราคม 2566

บ้านนี้ตอน37วีค จากสมุทรสาครกลับสกลนคร สู้ชีวิตมาก ส่วนมากจะปวดก้นกับหลัง สู้ๆค่ะ แต่ก็เปลี่ยนท่าบ่อยๆเอา

แนะนำคุณแม่ถ้าจำเป็นจริงๆไปได้ค่ะ ช่วง36w เป็นช่วงสุดท้ายของคุณแม่ ต้องระวังให้มากๆนะคะ

VIP Member

ควรจอดพักเป็นระยะค่ะ ให้ได้ยืดเส้นบ้าง