1 ตอบกลับ

บ้านนี้ 37 วีควันนี้ค่ะอยากให้น้องคลอดแล้วเหมือนกัน ถ้าคุณแม่จะให้คุณพ่อเขาไปตามก็ได้เลยค่ะเพราะเกิน 37 วีคไปแล้วถือว่าไม่คลอดก่อนกำหนดแล้วค่ะ หรือคุณแม่จะเดินบ่อยๆก็ได้ค่ะ และเวลาว่างๆคุณแม่ก็นั่งท่าผีเสื้อค่ะครั้งละ 15 ถึง 20 นาทีวันนึง 3-4 ครั้งค่ะ แต่เราก็นั่งท่าผีเสื้อแล้วนะคะน้องก็ยังไม่ยอมออกค่ะเดี๋ยววันนี้จะเริ่มเดินค่ะเดินเล่นหน้าบ้านครึ่งชั่วโมงถึงหนึ่งชั่วโมงจะทำให้หัวน้องลงต่ำค่ะแล้วจะทำให้เราท้องแข็งถี่ขึ้นถือว่าเป็นการเร่งคลอดที่ดีที่สุดค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ จะลองทำตามนะคะ