9 ตอบกลับ

บ้านนี้ ตอนไปฝากก็ 7w หมอไม่ซาวด์ให้ บอกอายุครรภ์ยังน้อย นัดซาวด์8w ก็เจอน้องพร้อมเสียงหัวใจน้องเต้นค่ะ ตอนนี้10w+5 แล้วค่ะ แม่มีงบไปซาวด์ที่คลินิกก่อนได้นะคะ บ้านนี้ก็กังวล หมอนัดอีกทีกลางเดือนหน้าเลย ตอนนี้ไม่รู้การเจริญเติบโตของลูกเลย

แม่บ้านนี้16วีคแล้วค่ะยังไม่ได้ซาวเลยค่ะ โรงบาลรัฐค่ะ เป็นห่วงลูกมาก กังวลมากเลยค่ะ แต่หมอจะซาวให้ตอน20วีคเลยค่ะดูเพศทีเดียว

ไม่มั่นใจเลยค่ะ ว่าแต่ละทีเหมือนกันมั้ย แต่คนโตเราฝากรัฐ 30 บาท ได้ซาวตอน 20w คนเล็กตอนนี้ฝาก เอกชนรอบแรกตอน 6w เหมือนกันแต่ได้ซาวนะคะ ซาวให้ทุกรอบเลยค่ะ คนเล็ก

ถ้าคุณแม่มีงบแล้วอยากอัลตร้าซาวด์ ให้ไปหาคลีนิคที่มีการอัลตร้าซาวด์ เขาสามารถอัลตร้าซาวด์ให้คุณแม่ก่อนได้นะคะ

บ้านนี้ก็ฝากตอน6วีคค่ะ ไม่ได้ซาวด์แล้วก็ไม่ได้สมุดด้วยนัดอีกทีตอน12สัปดาห์ค่ะ

เราก็ฝาก6วีคไม่ได้สมุด แต่หมอซาวน์เจอถุงตั้งครรภ์และนัดใหม่ 10w

6วีคอายุครรภ์น้อยไปค่ะ ซาวด์ไปก็ไม่เจอ รอซาวด์ตอน10วีคทีเดียวค่ะ

อนามัย รัฐบาลสิทธิ30บาท ส่วนมากได้ซาวแค่รอบ เดียว คือ ช่วง 20วีค นะคะ

ถ้าอยากเห็นตัวเล็กซาวที่คลินิกได้นะคะราคาไม่แพง

อายุครรภ์น้อย อัลตราซาวด์ก็ยังไม่เจอค่ะ ประมาณ 9wk ขึ้น เจอค่ะ

อัปเดตค่ะซาวด์ตอน9+6น้องมีแขนมีขาแล้วค่ะ สบายใจขึ้นมากเลย

ต้องฝาก คลินิกเสียเงิน กับ รพ.เอกชน ถึง ซาวทุกรอบที่หมอนัด