5 ตอบกลับ

ถ้าครั้งแรก ฉี่และเจาะเลือด1ครั้งคะ. ธารัสซีเมีย เอดส์ ความเข้มข้นของเลือดดูความเสี่ยงต่างๆคะ หลังจากนั้น ก็จะมีเจาะตรวจตามๆมาอีกคะ ของเรารอบ2 ตรวจหาเบาหวานในครรภ์คะ

ของเราไปฝากครรภ์มีตรวจฉี่ และเจาะเลือด1เข็ม ตรวจหาค่าต่างๆ หาธารัสสิเมีย โรคติดต่อ ซิฟิลิส ค่าของเราปกติค่ะ

เจาะเลือด ของเราเจาะ2เข็ม หมอบอกตรวจทุกโรค ของสามี1เข็มค่ะ และฉีดยาค่ะ

จำไม่ได้กี่เข็มแต่ต้องพาสามีไปด้วยค่ะ เพราะจะได้ตรวจพร้อมกัน

เจาะเลือดแค่1เข็มค่ะ