21 ตอบกลับ

ในความรุ้สึกเรานะคะผ้าสาลูคือผ้าที่บางซับน้ำไม่ดีแต่ซักง่ายแห้งไวแต่ผ้าสำลีซับน้ำดียิ่งซักยิ่งนุ่มแต่ถ้าเลอะอึจะซักออกยากนินึงค่ะส่วนตัวเลือกผ้าสำลีนะค่ะ

ตอนแรกก้ไม่รุ้เหมือนกัน เลยซื้อมา 2 แบบ เเนะนำอย่าซื้อสำลีเลยจ้า สาลูดีที่สุด ซักก้ง่าย ซึมซับดีด้วย

VIP Member

สาลูซักง่ายแห้งไวค้ะ สำลีก้ นิ่ม แต่ซักยากเวลาเลอะเดียวนี้ส่วนมากเห้นใช้สาลูกันค้ะ ผ้าจะเบาบาง

ใช้2อย่างค่ะ สำลีซึมซับดีค่ะแต่ซักออกยาก ส่วนสาลูซึมซับได้น้อยแต่ซักออกง่าย

VIP Member

สำลีซักไปนานๆ​ จะมีขนขึ้นค่ะ ผ้าสาลูดีกว่านะ

สาลูค่ะส่วนมากแม่ๆพากันใช้เยอะมากค่ะ

สาลูดีกว่าคะแม่ ซักง่ายไม่เป็นขน

แม่บ้านนี้ใช้ทั้ง 2 อย่างล่ะโหลพอ

VIP Member

ผ้าสาลูค่ะ ซักง่ายแห้งไว ผ้านิ่ม

สาลูจะใช้ดีกว่าค่ะ