2 ตอบกลับ

เราท้องแรกเขาให้บล็อกอย่างเดียวค่ะเลือกไม่ได้ แต่ถ้าหมายถึงผลต่อร่างกายหลังคลอด เราปกตินะไม่ปวดหลัง เพราะดื่มนมยันลูก 6-7 เลยค่ะ การบล็อกมันไม่ทำอันตรายกับกระดูกสันหลังหรอกค่ะ (การแพทย์ออกมาพูด) ที่ปวด ๆ กันเพราะตอนท้องเสียแคลเซียมเยอะ คลอดมาก็ไม่ได้คืนให้ร่างกาย เลยปวดค่ะ ส่วนเพื่อนเรานาง 2 ท้องละ ท้องแรกบล็อก ท้อง 2 ดมยา บล็อกรู้ตัวตลอดเวลาและหมอนางชอบอธิบายขั้นตอนผ่า นางไม่ชอบค่ะ ดมยามันสบายใจกว่านางว่างั้น

VIP Member

เรามองว่าอยู่ที่หมอพิจารณานะคะว่าวันนั้นมีภาวะแทรกซ้อนอะไรไหม ท้องแรกเราดมยาสลบ หมอไม่ได้ให้เลือกค่ะ เขาประเมินกับวิสัญญีแล้วบอกเราแค่นั้น น่าจะวันนั้นเราความดันสูงด้วยค่ะ ส่วนรายละเอียดให้หมอเป็นผู้อธิบายดีกว่าค่ะ