8 ตอบกลับ

อย่าเครียดนะคะแม่ บ้านนี้ก็เป็น ผ่าคลอดน้ำนมมาช้าค่ะ ให้น้องกินนมเสริมไปก่อน บ้านนี้มาตอนอาทิตย์นึงค่ะ แรกๆก็เครียดทำทุกวิธีเหมือนกัน สู้ๆนะคะ

บ้านนี้เป็นอาทิตย์เลยค่ะกว่าน้ำนมจะมา..แต่มาไม่เยอะค่ะพอให้ลูกได้กินอิ่มแต่ละมื้อค่ะก่อนหน้านี้ใช้นมผงเสริมค่ะกลัวลูกตัวเหลืองค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดมาวันที่ 5 คะ กว่าจะพอกินก็ผ่านไป 2 อาทิตย์คะ ถึงเป็นนมแม่ล้วน ให้นมเสริมน้องไปก่อนเลยคะไม่งั้นจะตัวเหลือง

ขอบคุณมากค่ะ

บ้านนี้รพ.ทำ หลังคลอดให้ค่ะ นวดเปิดท่อน้ำนม กินน้ำขิง ผัดขิง (แค่เดือนแรก)ค่ะ ตอนนี้น้อง4เดือนแล้วน้ำนมยังไม่ลดเลยค่ะ

เดี๋ยวก็มาค่า ดื่มน้ำเยอะๆให้ลูกกระตุ้นบ่อยๆ ที่สำคัญคือห้ามเครียดค่ะ ยิ่งเครียดน้ำนมยิ่งหาย

ประคบด้วยน้ำอุ่น ช่วยได้นะคะแม่ พยายามให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆ กินน้ำอุ่นเยอะๆ ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้พยาบาลมาช่วยนวดเต้าให้ เจ็บมาก

รออีกนิดนะคะคุณเเม่ เดวก็มาค้า