3 ตอบกลับ

เราก็จำไม่แม่นว่าหมอบอกให้ออกกำลังกายหนักได้ตอนไหน แต่ให้พ้นระยะ 5-6 เดือนไปก่อนก็ได้ค่ะแม่ เราตอน 7-8 เดือนลูกถีบท้องตอนกินนมยังเจ็บข้างในอยู่เลยค่ะ เล่นฮูล่าฮูปไม่น่ารอดนะแม่ ยิ่งห่วงใหญ่ ๆ คนปกติไม่ผ่าคลอดยังเจ็บเลยค่ะ

บ้านนี้ผ่าเหมือนกันค่ะน้อง4เดือนกว่าแล้ว เพิ่งเริ่มออกเบาๆค่ะ โยคะ เดินบนลู่วิ่ง สลับกันค่ะ หมอบอกยังไม่ให้เล่นท้องมากออกได้แค่เบาๆค่ะซัก1ปีให้ชัวว่าแผลข้างในดีมากๆค่อยเล่นท่าที่เน้นท้องได้ค่ะ

เล่นได้ละค่ะ เบาๆไม่ต้องนานเอาที่ไม่เจ็บค่ะ