11 ตอบกลับ

ท้อง3แล้ว ยังไม่เคยมีน้ำนมไหลก่อนเลยเหมือนกันคะ แต่พอคลอดเสร็จ ไหลออกมาเองแบบเปียกท่วมไปหมด แต่ พยบ เอาน้ำไปอาบน้ำ เราได้แต่นอนนมไหลอยู่นานเลย รอบนี้คลอดว่าจะเอาเครื่องปั้มนมปั้มใส่ขวดรอ

บ้านนี้ท้องแรกไม่มีน้ำนมซึมหรือไหลตอนตั้งครรภ์สักหยดเลยค่ะ แต่พอคลอดน้องได้ 10นาทีพยาบาลพาน้องมาดูดนมน้ำนมก็ไหลและมีนมให้ลูกกินยัน 1ขวบ++เลยจ้า

บ้านนี้31wไม่มีน้ำนมไหลนะคะ ไม่คัดเต้า ปกติเลยคะ เรื่องน้ำนมเราคิดไว้รอดูหลังคลอดคะ ถ้าไม่มีจริงๆก็แก้ไขกันไปตามเรื่องตามราวคะ

เเม่อย่ากังวนนะค่ะของเรา30w1dน้ำนมยังไม่ไหลเลยน้ำนมน่าจะมาตอนคลอดเพราะคนเเรกก้อมาตอนคลอดค่ะมาเยอะมาก(ท้องนี้ท้องที่2)

ท้อง 32w แล้วค่ะ ไม่มีน้ำนมไหลเช่นกัน (ท้อง2) ตอนท้องแรกก็ไม่มีไหลนะคะ น้ำนมมาตอนคลอดน้องเลย น้ำนมเยอะด้วยค่ะ

ท้อง 30w+2 เหมือนกันค่ะ บ้านนี้นมไม่คัดนะ เหมือนปกติตอนก่อนท้องเลย แต่บางวันก็มีน้ำใสๆซึม

TapFluencer

น้ำนมมาหลังคลอดค่ะแม่ หลังคลอดดื่มน้ำเยอะๆให้ลูกดูดกระตุ้นบ่อยๆรับลองมาจ้าแม่

แม่บ้านนี้ท้อง3 30วิคเหมือนกัน มีน้ำใสๆไหลออกจากเต้า แล้วนมคัดเต้าเป็นบางวัน

Super Mum

บางคนอาจจะไม่ไหลตอนท้อง แต่พอคลอดมีน้ำนมก็มีค่ะ

ขอให้เป็นเช่นนั้นนะคะ..ท้อง2ตอนนี้จะ35วิคแล้ว..น้ำนมยังไม่ไหล..แอบๆกังวลกลัวไม่มีน้ำนมให้ลูกค่ะ

TapFluencer

ปกติค่ะ