15 ตอบกลับ

ปกติค่ะคุณแม่ เป็นเพราะช่วงเวลาในตอนเช้ายันเย็น ร่างกายเราเคลื่อนไหวตลอดเวลาเพราะทำนู่นทำนี่ ตัวเล็กก็จะหลับเพราะร่างกายเรานำเลือดไปเลี้ยงตัวเล็กได้น้อยลงค่ะ แต่พอกลางคืนเราไม่ได้ทำอะไร เกิดการพักผ่อน ร่างกายก็จะนำเลือดไปเลี้ยงตัวเล็กได้มากขึ้น ตัวเล็กเลยดิ้นดีในเวลากลางคืน หรือในเวลาที่เราไม่ค่อยได้ใช้พลังงานค่ะคุณแม่

ส่วนตัวนะคะ บ้านนี่ไม่ได้ทำงานน้องจะดิ้นตอนเราตื่นนอนตอนเช้าค่ะ แล้วก็เวลากินข้าวถีบทีจุกคะ😂 แล้วก็ก่อนนอนตอนดึกๆค่ะ แต่ถ้าวันไหนออกไปข้างนอก ไปเที่ยวไปทำธุระน้องจะเงียบค่ะไม่ค่อยดิ้น มาดิ้นอีกทีตอนดึกเลยค่ะ

ปกติค่ะ ตอนกลางวันเราทำงานเดินไปนู่นมานี่ตลอดลูกคิดว่าเรากล่อมเขาเลยหลับปุ๋ย ตกกลางคืนหรือวันหยุดเมื่อไหร่ที่เราอยู่เฉยๆไม่ค่อยได้เดินไปไหน ลูกก้อจัดเต็มเลยค่ะ

ไม่ผิดปกติค่ะ เพราะตอนเข้าตอนบ่ายเราขยับตัวทำนั้นทำนี้ค่ะ เหมือนกล่อมเค้า พอตอนกลางคืนเรานิ่งเค้าเลยจะกวนๆเราหน่อยค่ะ

บ้านนี้น้องจะตื่นพร้อมแม่ทุกวันเลยจะชอบดิ้นตอนหิวแล้วก็ตอนจะนอนค่ะ เวลาแม่ทำงานก็ดิ้นค่ะ แล้วน้องจะชอบนอนเวลา12:00-14:00 ค่ะ

5เดือนกับ2อาทิตค่ะ🥰

ไม่ผิดปกตินะคะแม่ สมัยตอนเราท้อง น้องดิ้นแต่ตอนกลางคืนตลอดเลย ยิ่งตี1-2 เตะใหญ่เลย แล้วพอคลอดมา ตาใสตอนกลางคืนมากก😹

ไม่ค่ะ เป็นเช่นกันถามคุณหมอ บอกว่าอาจจะเพราะเราทำงาน รึเดิน ทำให้คล้ายไกวเปล เค้าเลยนอนกลางวัน ดิ้นกลางคืน

เหมือนกันกับบ้านนี้เลยค่ะ เหมือนจะดิ้นเฉพาะกลางคืน กลางวันแทบไม่รู้สึก หรือเพราะเราทำงาน 27wวันนี้เลยค่ะ

บ้านนี้ชอบดิ้นตอนนอนค่ะ นอนตอนไหนดิ้นตอนนั้นเลย 🤣 ยิ่งเวลาออกนอกบ้านยิ่งดิ้นเก่งเหมือนเค้ารู้เลยค่ะ

ไม่ว่าท้องแรกหรือท้อง2 น้องก็ชอบดิ้นตอนกลางคืนค่ะ ตอนเราหลับสามีบอกว่า ลูกดิ้นดุ๊กๆเลย