5 ตอบกลับ

37คือปกติค่ะ แต่33คือเริ่มซีดเพราะค่าปกติคือ35ขึ้นไป แต่33ก็ไม่ได้อันตรายอะไรขนาดนั้น ก็กินบำรุงเลือดแค่วันละ1เม็ดตามปกติจนคลอดค่ะ ไม่ต้องเพิ่มโดสยาเองไม่จำเป็น แต่ถ้าอยากบำรุงเพิ่มกินตับ เลือดหมูอะไรพวกนี้เอาค่ะ

แต่ค่า33ไม่อันตรายนะคะแม่ ถือว่าปกติสำหรับคนท้องค่ะลูกดึงไปใช้หมด แต่ถ้าต่ำกว่า30เนี่ยแอบน่ากลัวค่า

เราก็ตรวจเจอเลือดจางตอน8เดือน หมอให้ยาบำรุงเลือดเพิ่ม กินยาตามหมอให้ กินนมงาดำ กินไข่ต้มทุกวัน จากที่หมอบอกจะได้เติมเลือดหลังคลอด แต่กลับไม่ได้เติมค่ะ คลอดธรรมชาติ

TapFluencer

บ้านนี้จาก 25 มา35 แล้วคะ 😅 จางมาก กินยาทีนึกว่าคนป่วย กว่าจะ 35 โดนเจาะเลือดแล้วเจาะเลือดอีก กินยาทุกวันเดะก็ขึ้นล่ะ เพราะของแม่ลดไม่เยอะ สู้ๆคะ

บ้านนี้เจาะครั้งแรก 32 กินยาบำรุงปกติวันล่ะ 1 เม็ด กินตับกินเครื่องในมาเรื่อยๆ เจาะก่อนคลอด 34 หมอบอกว่าโอเคแล้วค่ะ

33เหมือนกันค่ะ หมอให้ทาน3เม็ดก่อนนอน