5 ตอบกลับ

ต้องรีบไปฝากท้องนะค่ะ 3เดือนถือว่าช้าค่ะสำหรับการฝากท้อง แต่ก็ยังทันเสมอค่ะ ช่วงโควิดก็จะรำบากหน่อยนะค่ะ คุณแม่สามารถไปฝากคนเดียวได้ค่ะ ตรวจเลือดแม่ก่อน ถ้าเลือดแม่ไม่มีปัญหาอะไร พ่อก็ไม่ต้องตรวจค่ะ ไปโรงพยาบาลหรือคลีนิคคุณแม่ก็ป้องกันระมัดระวังดีๆการฝากท้องต้องใช้เวลารอนานค่ะ คนเยอะ เสี่ยงติดเชื้อ ต้องป้องกันตัวเองดีๆนะค่ะ

แม่ไปฝากท้องที่คลีนิคใกล้บ้านก็ได้ค่ะพี่ 3เดือนก็12 สัปดาห์ ฝากได้เลยค่ะ ช่วงนี้ลูกในครรภ์ยังกินสารอาหารในถุงไข่แดงอยู่ค่ะไม่ต้องเป็นห่วงค่ะ ส่วนยาหมอก็จะให้กินโฟลิคอย่างเดียวค่ะ ถ้าแฟนพี่มีอาการวินเวียนหมอก็จะมียาแก้วินเวียนให้ค่ะ ไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ

ขอบคุณมากครับ

VIP Member

ให้คุณแม่ไปฝากเองได้เลยค่ะ จะได้เอายาบำรุงมาทานนะคะ คุณหมอน่าจะทราบความจำเป็นช่วงนี้ดี อาจจะมีแค่ถามประวัติเบื้องต้นของคุณพ่อเท่านั้นค่ะ ตอนเราไปฝากก็แค่กรอกรายละเอียดของสามีเท่านั้นจ้ะ

ขอบคุณมากครับ

ฝากที่ลาวเลยค่ะ ไปฝากคนเดียวได้

ครับผม

VIP Member

เเม่สามารถไปฝากคนเดียวได้ค่ะ

ครับ แล้วพ่อล่ะครับต้องตรวจอะไรไหม