8 ตอบกลับ

แนะนำเป็นนมถั่วเหลืองงาดำ หวานน้อย ของดีน่า แลคตาซอย ประโยชน์เน้นๆให้ตัวเล็กเลยค่ะ โฟเลตสูง แคลเซียมสูง วิตามินสูง สลับๆดื่มกับนมอื่นๆ เช่น นมตราหมีสีชมพู หรือนมสำหรับคนท้อง เช่น แอนมัม ค่ะ นมเปรี้ยวก็สามารถดื่มได้ แต่ระวังเรื่องน้ำตาลนะคะ ไม่ควรดื่มนมเยอะเกินไปหรือนมวัวอย่างเดียวซ้ำๆ เลี่ยงการเกิดการแพ้นมของลูกค่ะ :)

ดีน่างาดำหวานน้อย แอนมัมรสจืดหรือรสน้ำผึ้ง นมตราหมีป๋องชมพู เอนฟามาม่า น้ำเต้าหู้ใส่เม็ดแมงลัก แลคตาซอยรสจืด ที่ว่ามานี้สลับๆกันไปค่ะ เราถ้าเช้าดื่มนมถั่วเหลืองไปแล้ว ก่อนนอนจะดื่มนมวัวค่ะ ดื่มวันละ 2แก้วนะคะ เช้าและก่อนนอนค่ะ

นมตราหมี นมถั่วเหลืองบ้าง ดีน่างาดำบ้าง ดีน่ากาบาบ้าง แอนมัมบ้าง สลับไปเรื่อยๆค่ะ ไม่เน้นดื่มอย่างใดอย่างหนึ่ง หรือดื่มเดิมๆซ้ำๆ จะได้ไม่เสี่ยงในการเกิดภูมิแพ้

เเอมมัมค่ะ ตอนมีมีหลายรสให้เลือกดื่มเลย ดีน่างาดำดื่มเยอะๆงาดำช่วยเรื่องผมน้องให้เยอะเเละดำสวยงาม

แนะนำให้กินนมหลากหลายแบบหลายชนิด อย่ากินแต่แบบเดียวป้องกันการแพ้นมวัว แพ้ถั่วค่ะ

แอนมัมคะมีทั้งรสจืดและรสผลไม้รวม

กินแอนมัมบำรุงค่ะ

นมตราหมีค่ะ