17 ตอบกลับ

เราเป็นค่ะ ตอนนี้25 wks เราเลยถามหมอ หมอบอกว่าร่างกายเราฉลาดจะนอนน้อยลงเมื่อใกล้คลอดเพราะเตรียมปรับตัวกับการอดนอนเลี้ยงลูกค่ะ อย่าไปกังวลแต่ถ้ารู้สึกง่วงตอนไหนให้พยายามงีบ นิดหน่อยก็ดี

เป็นค่ะ28wแล้ว นอนพลิกไปพลิกมา หาท่านอนสบายยากมากค่ะ พอเพลียไกล้จะหลับ ตัวเล็กก็ตื่นมาดิ้นมาถีบซะงั้น ได้นอนตอนกลางวันเอาค่ะเพราะน้องจะดิ้นน้อยตอนกลางวัน

พยายามนอนให้เยอะๆนะคะแม่ช่วงท้องเนี่ย บ้านนี้ตอนท้องไม่ค่อยได้นอน พอคลอดมาแล้วยิ่งไม่ได้นอนเข้าไปอีก ทุกวันนี้เป็นซอมบี้แล้วค่ะ

เราเป็นช่วงไตรมาสสุดท้ายค่ะ หาหมอนดุนหลังฝั่งใดฝั่งนึงที่แม่ถนัดดูนะคะ หมอบอกเรานอนยังงัยก็ได้ให้เราหลับสบายที่สุด

เป็นค่า 33+6แล้ว นอนท่าไหนก้เจ็บปวดค่ะ นั่งก้โอย ลุกก้โอย พลิกตัวแต่ละที เจ็บปวดทั้งตัวค่ะ 😅

VIP Member

เปนเกมือนกันตอนนี้29weekนอนตะแคงอย่างเดียว ปวดหลังมากต้องใส่ที่พยุงหลังช่วย

35w ค่ะ. นอนทรมานมากกว่าจะหลับได้..พลิกตัวกะลุกฉี่เป็นร้อยรอบของแต่ละคืน

32 วีคเมื่อคืนไม่ได้นอนเลยยัน 6 โมงเช้าค่ะ สว่างคาตา ทำยังไงก็ไม่หลับ

ทรมารนั่งนานๆก็ไม่ได้ค่ะ ลุกขึ้นยืนแล้วปวดไปหมด

เหมือนกันค่ะ 7เดือนแล้ว นอนไม่หลับเลยนอนไม่สบายตัว