23 ตอบกลับ

บ้านนี้ปวดเตือนตี 4 ไป รพ. ตี 5 ถึง รพ. 05.45น. ไปถึงหมอบอกปากมดลูกเปิด 7 ซม.แต่น้ำคล่ำไม่รั่วนอนรอประมาณ 10 กว่านาทีหมอมาเจาะน้ำคล่ำ เวลา06.49 น.น้องก็คลอดค่ะ

ท้อง 3 ด้วยมั้งแม่ 😁 คุณหมอเตรียมเครื่องไม้เครื่องมือแทบไม่ทัน แม่คลอดรึยังค่ะ

ปวดเตือนจะปวดๆหายๆค่ะแล้วจะมีนำ้คลำ่ไหลออกจะปวดมากอีกทีคือจะคลอดแล้ว

ถี่ขนาดนี้น่าจะจริวไม่น่าจะเตือนนะคะ ไปหาหมอด่วนค่ะ

ขอบคุณคะแม่ 😂😂

ไม่น่าจะเตือนเเล้วนะแม่ หิ้วตระกร้าไปรพ.เลยจร้า

แต่ไม่มีน้ำเดิน ไม่มีมูกเลือดเลยคะแใ

ของแม่กี่วีคแล้วค่ะบ้านนี้ก้ชอบท้องแข็งค่ะ

ค้ะแม่🤗

ถ้ามีอาการปวดรุนแรงเรื่อยๆ หาหมอนะคะแม่

ขอบคุณคะ

ปวดถี่ๆควรไปโรงบาลค่ะ

ขอบคุณคะแม่

VIP Member

ไปโรงบาลได้เลยค่ะ

ขอบคุณคะ

VIP Member

ไปร.พดีกว่านะค่ะ

VIP Member

ไปรพ.ด่วนเลยจ้า