27 ตอบกลับ

หมอแนะนำกินได้แค่ยาพาราค่ะแม่ แล้วบอกไห้พักผ่อนนอนเยอะๆนะค่ะเราเปนไมเกรนช่วงตั้งครรภ์แรกๆค่ะพอ4-5เดือนก็ดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้ปวดไมเกรนแล้วความดันสูงค่ะ กินยาไม่เบา หมอฉีดยาให้ค่ะ 2อาทิตย์1ข็มตลอดค่ะ กลัวความดันสูงแล้วครรภ์เป็นพิษ

มากสุดก็พาราค่ะ ถ้าไปหาหมอๆจะไห้เป็นยาเเก้เเพ้มาค่ะ กินยายังไงก็ไม่หายค่ะตอนท้องเเรกเป็นค่ะ อดทนอย่างเดียวค่ะ

บ้านนี้ทนเลยค่ะ ปวดจนน้ำตาไหล ปวดตาบวมเหมือนกันเลย แต่พยามไม่กินยาใดๆ เพื่อความปลอดภัยลูกที่สุดค่ะ.

ทรมานคูณ100 ค่ะ ปวดไมเกรนตอนท้อง คุณหมอไม่ให้ทานยาอะไรเลยค่ะ นอกจากพารา แต่ไม่ควรทานบ่อย ทนหน่อยนะแม่

กินได้แค่พารานะค่ะ..พยายามกินน้ำกินข้าวผลไม้..นอนให้เป็นเวลาค่ะปรับสมดุลร่างกายเดียวก็ดีขึ้นค่ะ

กินพาราแล้วนอนพักค่ะบ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันปวดจนต้องฉีดยาแต่ตอนนี้กินได้พาราอย่างเด๋วค่ะ

บ้านนี้กินพาราวันละ6เม็ด จนหมอให้กินยาบำรุงปลายประสาทแทน ก้อพอบรรเทาได้ค่ะไม่ได้หายขาด

VIP Member

พาราค่ะแม่ ทานได้แต่อย่าทานติดๆกัน ถ้าทานแล้วไม่ดีขึ้นต้องไปหาหมอค่ะ

อะไมทิปค่ะ เป็นยาแก้ปวดไมเกรน หมอให้มาเองค่ะ ทานตอนท้องได้