2 ตอบกลับ

คุณแม่ระวังครรภ์เป็นพิษนะค่ะ ท้องแก่แล้ว เรามีพี่ที่รู้จักกันท้อง 36-37 สัปดาห์ ปวดหัวไปหาหมอ แล้วหมอให้แค่พารามากิน สรุปไม่หาย 2วันไปหาหมออีกที สรุปครรภ์เป็นพิษได้ผ่าฉุกเฉิน เพราะปวดหัวแล้วเริ่มมีอาการปากเบี้ยว ลองสังเกตอาการถ้าปวดมากๆหาหมอดูนะค่ะ เพราะท้องเริ่มแก่แล้ว

ขอบคุณค่ะ นี่ชอบปวดเฉพาะตอนเย็นค่ะ เพราะอาจจะตื่นเช้าไปทำงานด้วยมั้งคะ เพราะได้เข้างาน6โมงเช้าค่ะ

ปกติคะ คนท้องเป็นไมเกรนได้ง่าย

หลีกเลี่ยงสิ่งเล้าที่ทำให้เป็นคะ พยายามๆ