7 ตอบกลับ

32 w 5d ปวดจิมิมากเหมือนกันค่ะ เมื่อคืนคือหนักจริงๆ ลุกแทบไม่ขึ้น เดินแทบไม่ไหว นอนกังวลทั้งคืนกลัวคลอดก่อนกำหนด เพราะต้องกลับไปคลอดที่ตจว. ทรมานมากๆเลย😭😭

เข้าใจเรยค่ะ

เคยเห็นมีคนบอกว่ากินยาแก้ปวดได้คะ ต้องปรึกษาถามหมอนะคะว่ายาแบบไหนกินได้คะ แต่ส่วนตัวเจ็บมากคะ บวมตุ่ยเป็น2/3วัน ก็จะเบาลง คะ เป็นแบบนี้ยุ2-3รอบคะ สู้นะคะ

ขอบคุณค่ะ

เราจะเป็นกลางคืน กลางวันไม่ค่อยเป็นงงมาก บ่นจะเป็นนี่แปลบขึ้นมาเลย แล้วเวลาจะเดินตั้งจับจิมิไว้ไม่งั้นปวด

เวลานอนให้เอาหมอนหรืออะไรมารองเท้าไว้ค่ะ จะช่วยลดอาการปวดแถมลดขาบวมได้ด้วย (คุณหมอแนะนำมาค่ะ)

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ

ปกติค่ะ หัวหน่าวแยก ยิ่งท้องแก่ยิ่งเจ็บ นอนเฉย ๆ ก็จี๊ดขึ้นมาเลย

ไม่มีเลยค่ะ 😂

Super Mum

เป็นค่ะ หมอบอกอาการปกติของไตรมาสสุดท้ายเลย สู้ๆนะแม่

VIP Member

เป็นเหมือนกันจ้า ลูกกลับหัวแล้ว เจ็บไปหมด

น้อแม่น้อ ร้าวไปหมดเรย