11 ตอบกลับ

38+4 ปวดจนน้ำตาไหล มีแต่คนบอกปกติของคนใกล้คลอด แต่ปวดตลอดมันก็ไม่ไหวจริงๆ ทำได้แค่อดทนกับพยายามขยับตัวให้น้อยที่สุด(บ้านนี้ร้องไห้บ่อยๆปวดหนักมาก)จี๊ดสุด😭😭

ของเราเป็นตั้งแต่ท้องได้4เดือนคะอดทนมาโดยตลอดงงเหมือนกันว่าทำไมถึงเป็นไวจังตอนนี้ท้อง9เดือนแล้ว37วีคเป็นหนักกว่าเดิมทรมานสุดๆ

บ้านนี้ก็ปวดค่ะ น้องลงเชิงกรานแล้ว 37+4 ปวดมากเลยค่ะเวลานอน ยิ่งเวลาพลิกตัวตอนนอนทรมานมากกก

36+4ค่ะ ปวดมา2วันละ วันนี้วันที่2ปวดหนักกง่าเดิม เดิน2-3ก้าวก็ปวด เดินลำบากปวดทีเพลียไปทั้งขา

ไกล้แล้วค่ะสังเกตุตัวเองนะคะอิกไม่นานได้เจอเจ้าต้วน้อยแน่ๆ

TapFluencer

บ้านนี้ก็ปวดคะ ปวดตั้งแต่ 36w ตอนนี้ 38+5 แล้ว ยังไม่แตกเลยคะ

Super Mum

น้องเริ่มลงเชิงกรานค่ะแม่ เราปวดยันคลอดเลยค่ะ

TapFluencer

ปวดเป็นปกติค่ะ น้องขยับลงเชิงกรานแล้ว

เป็นปกติค่ะปวดกันทุกคน

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่