7 ตอบกลับ

VIP Member

ตั้งแต่เข้าเดือนที่ 8 ก็มีอาการอยู่บ้างค่ะ แต่เป็นแล้วเปลี่ยนอิริยาบถก็หายค่ะ หลังๆมานี่เป็นเกือบทุกวันเวลานั่งนานหรือตอนเข้านอนใหม่ๆ ไม่รู้ปวดอะไร บางที่ก็ปวดเหมือนอยากเข้าห้องน้ำ บางทีก็ปวดเหมือนประจำเดือน บางที่ก็ปวดแบบมดลูกบีบตัวค่ะท้องแข็ง

VIP Member

เตือนค่ะ เราก็เป็นแบบนี้มาเกือบเดือนละ ถ้าปวดจริง จะปวดถี่ 5-10นาที นอนก็ปวดนั่งก็ปวด ปวดแบบไม่หาย นี้คือปวดจริง

ขอบคุณค่า

บ้านนี้ยังไม่มีปวดหน่วงเลยค่ะมีแต่ท้องแข็ง บ่อย ท้องแรกเหมือนกันคน34+4

บ้านนี่ปวดเตือนตั้งแต่31วิคแล้วจ้าจนตอนนี้32+5วิคก้ยังปวดยุเลยจ้า

เจ็บเตือนค่ะ

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่

Super Mum

✌️✌️✌️✌️