5 ตอบกลับ

เราก็เป็น ท้องแข็งถี่มาก ปวดจิมิปวดท้องจี๊ดๆ แต่ของเราหมอบอกให้คลอดได้ เพราะน้องหายใจเองได้แล้วจ้า

ของเราเลือกผ่าคลอดค่ะ หมอที่อเมริกา (อยู่อเมริกาค่ะ) จะไม่ผ่าให้จนกว่าจะครบ 39 วีค แต่หมอบอกว่าถ้าปวดท้องน้อยก็ให้กินไทลินอลได้ (ไปถามหมอมาตอนไปตรวจเมื่อวานค่ะ)

เราก็เป็นค่ะ เจ็บแปล๊บๆบริเวณท้องน้อย นั่งพักนอนพักก็หายเอง คิดว่าน่าจะเป็นอาการเจ็บเตือน

ปกติค่ะ ถ้าจะคลอดมดลูกจะบีบตัว ปวดบีบเป็นจังหวะถี่ๆค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆนะค่า ✌️

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่