10 ตอบกลับ

เรามีภาวะแท้งคุกคามค่ะ​ ของเราเลือดทะลักออกมาตอน9วีค​ มีก้อนเลือดก้อนเกือบเท้าฝ่ามือออกมาด้วย​ ไปหาหมอซาวน์เด็กยังอยู่หัวใจเต้นปกติ​ หมอให้ลางาน​นอนนิ่งๆ​ลุกเข้าห้องน้ำได้อย่างเดียว ฉีดยา​ และทานยาร่วมด้วย เลือดออกเต็มผ้าอนามัย2ฝืน​ 3วัน​ และลดลงเป็นหยดและลิ่มเลือด​ ออกทุกวัน​ เรานอนอยู่บ้าน3อาทิตย์​ค่ะ​ ตอนนี้13วีค6วันค่ะ​ ตอนนี้ก็ยังทานยาอยู่ เลือดเพิ่งหยุดไหลเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเองค่ะ​ และหมอให้เราตรวจนิฟเทส รอฟังผลวันจันทร์​ คุณแม่ต้องใจเย็นๆอย่าเครียดนะคะ​ นอนพัก​ นอนดูโทรทัศน์​ นอนเล่นมือถือก็ได้​ และนอนหลับเยอะๆ​ค่ะ​ สู้สู้​นะคะ

และก็มีอาการปวดหรือเจ็บจี๊ดที่ท้องน้อยเวลาฉี่​จนไม่กล้าเบ่งค่ะ

เราก็เป็นเริ่มจากเลือดซึมๆ นิดๆ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แอดมิทที่ รพ. ไปรอบที่ 1 จากนั้นหมอให้ลางานกลับมานอนนิ่งๆที่บ้านค่ะ แต่พอถึงวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเลือดทะลักออกเต็มผ้าอนามัยแบบกลางคืนเลย มีก้อนเลือดเท่าฝ่ามือออกมาด้วย แอดมิท รพ.รอบ2 จากนั้นวันต่อมาเลือดก็ค่อยๆน้อยลง หมอเลยให้ออกมานอนพักอยู่บ้าน แต่เมื่อคืนเลือดออกเยอะมากอีกแล้วมีอาการเจ็บท้องร่วมด้วยซึ่งไม่เคยเป็นมาก่อน แต่ซาวทุกครั้งน้องยังอยู่ดีค่ะ วันนี้จะไปหาหมออีกรอบ ....

แล้วเป็นไงบ้างคับ

นอนนิ่งที่สุดเท่าที่ทำได้ค่ะ ขอให้ปลอดภัยนะคะ เลือดออกเหมือนกันค่ะ แต่ซาวด์แล้วเห็นหัวใจเค้าอยู่ กลับมาก็นอนราบค่ะ นอนเกือบ2อาทิตย์นะคะ สุดท้ายก็แข็งแรงค่ะสู้ๆค่ะ

เป็นเหมือนกันมีเลือดออกคิดว่าไม่เป็นไรมาก แต่..ปรากฏว่า มีเลือดออกมาแบบเยอะ จนหลุดแล้วค่ะตอนี้

เราก็เป็นค่ะ เป็นตั้งแต่ 8 weeks ตอนนี้ 10 weeks แล้ว หมอให้นอนนิ่งๆ จนกว่าจะครบ 12 weeks พยายามเดินน้อยๆค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-108396)

เราก้ปวดค่ะ แต่เลือดไม่ออก แบบนี้จะเปงอ่ะไรมั้ยคะ

ของเราอาการก่อนมีเลือดออกปวดท้องแต่ไม่มาก​ ปวดเมื่อยช่วงเอวและหลังค่ะ​ พยายามอย่าเดินเยอะ​ ขึ้นบันได​หรือยกของหนัก​

นอนนิ่งๆเลยจ้าเตง ลุกแค่ไปฉี่พอ

ขอหมอแอทมิด. ดูอาการดีกว่าค่ะ

กี่สัปดาห์แล้วค่ะ

ถ้าจะให้หมอซาวดูจะยังไงค่ะ