2 ตอบกลับ

เราใช้วิกทาหน้าอกให้ลูก เอาผ้าปิดช่วงอก จัดท่านอนให้ลูกยังไงก็ได้ที่เขานอนแล้วรู้สึกสบายตัว พยายามอย่าให้หน้าลูกโดนอากาศเย็นเกินไป

บ้านนี้ ก็เปนค่ะ ลุกได้ 30วันวันนี้ค่ะ กลางคืนห่ยใจครืดคราด จามบ่อย เราใช้วิกทาหน้าอก กับ ใต้คอค่ะ เอาผ้าบังหน้าออกไว้ อย่าให้โดนลม แอร์หรือพัดลมสัสผัสหน้าบ่อยค่ะ เพราะอากาศ หนาวๆร้อนๆ ลุกเปนไม่สบายได้

แนะนำปรับอากาศให้พอดีพอเหมาะ อากาศเย็นเกืนไปทำให้ไม่สบาย เดี่ยวร้อน เดียวเย็นจะเป็นหนักเอาคะ