6 ตอบกลับ

เราต้มเองค่ะ น้ำใบเตยไม่ใส่น้ำตาล ดื่มตั้งแต่12วีค เพราะเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์และความดันสูง ปัจจุบัน38+1วีคแล้วค่ะ น้ำตาลลดความดันก็ลดจริงค่ะ แต่ต้องคุมอาหารควบคู่ไปด้วยนะคะ เราเจาะน้ำตาลทุกครั้งที่ไปหาหมอ ปกติค่ะ ยาความดันหมองดตั้งแต่24วีคค่ะ

บ้านนี้เจาะรอบแรกไม่ผ่านค่ะ หมอนัดไปเจาะอีก 4เข็ม งดน้ำงดอาหารไป ผลออกมาก้ปกติค่ะ บ้านนี้กิรหวานค่ะ แต่พวกขนมหวานหรือน้ำหวานไม่กินนะคะ ส่วนใหญ่จะเป้นพวกกับข้าวต้องออกหวาน แต่หมอยอกให้ลดๆลงหน่อน

ทานข้าวกล้องกับน้ำใบเตยงดกินของหวานผลไม้ที่มีรสหวานทานได้แอปเปิ้ลเขียวแก้วมังกรชมพูจร้านี้ก็ควบคุมอาหารยุ่มีความดันร่วมด้วยเสี่ยงครรภ์เป็นพิษนะจร้า

จริงๆดื่มได้นะคะ แต่ว่าเวลาต้ม คนขายเขาก็ใส่น้ำตาลอยู่ดี แนะนำว่าต้มเองแบบไม่ใส่น้ำตาลเลยดีกว่าค่ะ

น้ำใบเตยไม่ใส่น้ำตาลดื่มได้ค่ะแม่ มีสรรพคุณดีทีเดียว

คุมอาหารให้ดีดี อีกเสียงที่ต้มใบเตยไม่ นต. ลดได้จริง