6week ซาวด์ไม่เจออะไรเลยค่ะ ทั้งซาวด์ปกติ ซาวด์ช่องคลอด รอผลตรวจเลือดอย่างเดียวค่ะตอนนี้ ท้องอ่ะท้องแน่ แต่ท้องตรงไหนก่อน

ปรึกษาแม่ๆ ค่ะเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้กันไหมค่ะ ซาวด์ไม่เจอถุงตั้งครรภ์ ไม่เจอตัวอ่อน ทั้งซาวด์หน้าท้อง และซาวด์ทางช่องคลอด หมอบอกว่าหนูอยู่ตรงไหนลูกกกก แม่ไม่ได้คิดไปเองนะคะ ตอนนี้แม่ได้ยินและรู้สึกถึงหัวใจลูกมันเต้นถี่ๆตุบๆตรงฝ่ายซ้ายท้องน้อย ตลอด ยิ่งนอนยิ่งรู้สึก แต่หมอซาวไม่เห็นค่ะ อย่างนี้แม่มีสิทธิท้องนอกมดลูกไหมค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ใครเคยมีประสบการณแบบนี้บ้างค่ะ

68 ตอบกลับ

เป็นไปได้ไหมคะว่าอายุครรภ์อาจจะยังไม่ถึง6วีคอะคะ

คุณแม่สบายใจแล้ว แต่ก็ต้องระวังอยู่ดี

6สัปดาห์ยังไม่เจอตัวเด็ก เจอแต่ถุงตั้งครรภ์นะคะ

ของเราเจอตอนนี้8สัปดาห์ค่ะตอนแรกเราก็หาไม่เจอค่ะ

ค่ะ หมอแจ้งแล้วค่ะ ไม่ถึง 5 สัปดาห์

อีกสัปดาห์ตรวจใหม่ค่ะ เรา6weekเจอน้องเจอหัวใจค่ะ

บ้านนี้ตอน6วีคเจอคะเป็นตัวมีหัวใจตัวเล็กมาก

บ้านนี้เจอตอน8วีคจ้าแม่อย่าเครียดค่ะ

ของเราเปนแบบนี้เรยค่ะสรุปเปนท้องลมค่ะ

แต่ว่าแม่มีอาการปวดท้องเหมือนเป็นเมนเลยค่ะ จะท้องลมหรอคะ

6วิคไม่เจออะไรเลยคะ มาเจอตอน8วิค คะ

ของเราแบบนี้มีหวังไหมค่ะ😊😊😊😔😔😔

บ้านนี้เจอตอน7วีค ค่ะ น้องเล็กมาก