4 ตอบกลับ

ของเราหมอนัดเจาะน้ำคร่ำวันที่ 8/10 ก่อนเจาะคุณหมอจะอัลตร้าซาวด์เพื่อหาตำแหน่งก่อนค่ะว่าน้องนอนอยู่ตำแหน่งไหน หาจุดที่ปลอดภัยที่สุด แต่เราเจาะไม่ได้ค่ะเพราะน้องนอนแนวขวาง เลยนัดมาใหม่วันที่ 9/10 ที่ผ่านมาการเจาะผ่านไปด้วยดีค่ะ จะเจ็บตอนที่หมอลงเข็ม กับดึงเข็มออกค่ะนิดเดียว แปบเดียวเสร็จค่ะ หมอจะดูดน้ำคร่ำออกไป 20 ml. แล้วให้เรานอนพักดูอาการ 30 นาที ว่ามีอาการปวดท้องไหม ของเรารอฟังผล 30/10 นี้ค่ะ

ขอบคุณคะ

เราก็หมอนัดเจาะวันที่18เหมือนกันค่ะ แต่ขอไม่เจาะ มาใช้วิธีตรวจนิฟตี้แทน ค่ะยอมเสีย13,000เพื่อไม่เจาะน้ำคล่ำค่ะ ถ้าลูกปกติกลัวจะเสี่ยงแท้งค่ะ ของคุณแม่เสี่ยงมากมั้ยคะ

เขาว่าเสี่ยงคะพี่

TapFluencer

ทำใจให้สบายค่ะแม่ มีโอกาสน้อยค่ะที่จะเกิดอันตรายต่อเด็กทำตามคำแนะนำของแพทย์ตอนที่ทำการตรวจ เจาะ และหลังจากเจาะเสร็จด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

คุณหมอนัดเจาะวันที่18นี้เหมือนกันค่ะ