50 ตอบกลับ

ดีแล้วค่ะ ผู้ชายคนนี้ไม่สมควรจะได้เรียกว่าพ่อ เราก็ตัดสินใจเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะ ตอน 4 เดือน มันพูดว่า คุณเคยคิดเรื่องยุติการตั้งครรภ์ไหม คุณก็แค่บอกที่ทำงานว่าคุณแท้งไปเอง!! เราช็อคมาก!! เชี้ยมาก ความคิดแบบนี้ออกมากจากหัว หลุดมาจากปากมันได้ยังไง ทั้งช็อคทั้งผิดหวัง จากนั้นมันไม่ติดต่อเรามาเลยค่ะ ตอนนี้เกือบ 1 เดือนละ ล่าสุดเห็นไปออนไลน์หาตัวเมียอยู่ในเว็บไซต์หาคู่ อวยพรมันเลยค่ะ!! ยกใส่พาน ผู้หญิงคนไหนอยากได้มันก็ยกให้เลย เดี๋ยวก็จะได้เห้นสันดานมันเองค่ะ เมียท้องอยู่ยังไปคุยกับผู้หญิงคนอื่น คนมันเห็นแก่ตัวค่ะ ปล่อยมันไป สักวันชีวิตมันจะไม่เหลือใครค่ะ ช่วงนี้ก็โฟกัสที่ลูกนะคะ เดี๋ยวก็จะดีขึ้น เราร้องไห้หนักมากช่วงแรก ตอนนี้หยุดร้องแล้วค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ คนแบบนี้ไม่สมควรเป็นพ่อคน จะฆ่าลูกได้ลงคอ

เป็นกำลังใจให้นะคะ อาจจะลำบากหน่อย อดทนนะคะ เวลาและรอยยิ้มของลูกจะช่วยคุณให้ผ่านไปได้ค่ะ แค่สิ่งที่คุณทำตอนนี้ ไม่ทิ้งชีวิตน้อยๆ คุณก็เข้มแข็งมากแล้วนะคะ บางครั้งคนมีคู่ก็ใช่ว่าจะได้คู่ที่ดีสมบูรณ์แบบไปทุกคู่ ปนๆกันไป ขอให้มองไปข้างหน้า ทำให้ตัวเองมีความสุข ยิ้มบ่อยๆนะคะ คุณแม่คนเก่ง

ขอบคุณมากนะค่ะ หนูจะสู้ต่อไปค่ะ

สู้ๆค่ะ เราก็เป็นเหมือนกันแต่ต่างกันตรงที่ครอบครัวของเรายังไม่มีใครรู้ตอนนี้มีแค่เราที่เก็บเงินเตรียมทุกอย่างไว้เพื่อลูก

ขอบคุณนะค่ะ จะสู้เพื่อลูกค่ะ

VIP Member

สู้ๆนะค่ะ แม่เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันเขาก็บอกให้เอาออก เราเลือกที่จะเก็บลูกไว้แล้วเอาเขาออกจากชีวิต ตอนนี้น้องได้27วันแล้วค่ะ

พอได้เลี้ยงลูกแล้วจะรู้ว่าความสุขของเราคือการเลี้ยงเค้า เฝ้ามองเค้าเติบโต อยากให้แต่สิ่งดีๆกับเค้า

ขอบคุณมากนะค่ะ หนูจะเป็นพ่อแม่ที่ดีให้กับลูกค่ะ

สู้ๆค่ะแม่​ บางครั้งการที่น้องไม่มีผช.คนนี้เป็นพ่ออาจจะเป็นเรื่องที่ดีสำหรับน้องก็ได้นะคะ

เราก็เจอค่ะ เราโชคดีที่ครอบครัวเข้าใจ ไม่มีผชคนนั้นไม่เป็นไรค่ะ ครอบครัวเราสำคัญกว่า

ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะค่ะ หนูจะเป็นพ่อและแม่ที่ดี รอคลอดแล้วจะลงรูปให้ดูนะค่ะะ

หน้าที่ของกรรมจะทำงานของมันเองคะ อย่าห่วงเลย แม่คนเก่งต้องสู้ ต้องอดทนคะ

หนูจะอดทนค่ะ

เป็นเรานะ เราเอาเงินด้วยค่ะ เอาเงินมาไว้เลี้ยงลูกแล้วสลัดผู้ชายทิ้ง 😊😊

ไม่มีผัวอ่ะอยู่ได้ ท้องแล้วก็เอาลูกเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะคะแม่ 😊😊