ประจำเดือนไม่มา

ประจำเดือนไม่มา เดือนมีนาประจำเดือนมาล่าช้า2-3วัน มาอีกทีวันที่26-30 เดือนเมษาจะต้องมาไล่ๆกัน แต่ก็ไม่มา พอตรวจก็ขึ้นแค่ขีดเดียว ตรวจฉี่ไปแล้ว3ครั้ง เช้าวันนี้ตรวจแต่ก็ขึ้นขีดเดียวซื้อที่ตรวจมาอย่างละแบบกันแต่ก็ขึ้นขีดเดียว แสดงว่าไม่ท้องใช่ไหมคะ ไม่มีเหม็นหรืออาเจียนใดๆแต่ฉี่และท้องพูกบ่อย มีอาการเจ็บท้องเป็นพักๆค่ะ กินได้เหมือนเดิม มีเจ็บนมเหมือนประจำเดือนจะมา แค่นั้นค่ะ ควรจะรอตรวจอีกทีหรือต้องทำยังไงคะ ต้องไปพบแพทย์หรือเปล่าคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ