8 ตอบกลับ

ไปโรงบาลมาแล้วค่ะ เจ้าหน้าที่ บอกว่า เจาะเลือดต้องเป็นฝากครรภ์เท่านั้น ทางเราก็ เลยบอกว่า ขอเจาะเลือด เพื่อดูผลตั้งครรภ์ที่ชัวร์ เราก็เอาผลที่เราตรวจทั้ง 2 อันให้เขาดู เขา บอกว่า ให้ตรวจเลือดได้เฉพาะคนที่ฝากครรภ์ แล้วจะให้เราไปฝากครรภ์ได้อย่างไรในเมื่อเราก็ไม่แน่ใจว่าเราตั้งครรภ์หรือเปล่า เดี๋ยวเราจะไป ลองหาคลินิก ที่เขา สามารถเจาะเลือดการตั้งครรภ์ได้

บางทีต้องรอเกือบ 7 สัปดาห์เลยค่ะถึงไปซาวด์อีกรอบนึงถึงจะเจอถุงตั้งครรภ์ค่ะของเราซาวด์ตอน 5 สัปดาห์เจอถุงแต่ไม่เจอตัวอ่อนพอ sound อีกทีนึง 13 วิคค่ะเป็นตัวเลย

ไปตรวจคลีนิคดีกว่าค่ะ อาจจะมีค่าไช้จ่าย แต่เค้าตรวจให้แน่นอน ที่โรงบาล บางทีเค้าไม่ค่อยตรวจให้ จากประสบการณ์ที่เจอมา

ไปตรวจเลือดที่แล็ปเลยค่ะ ของเราปจด.สุดท้าย18มีนา ตอนนี้ท้อง10wแล้วค่ะ

ไปเจาะเลือดหาค่าการตั้งครรภ์ดูค่ะ อันนี้ชัวร์สุดแล้วค่าเลือด

เมนล่าสุดตั้งแต่มีนา ถ้าท้อง คงตรวจเจอตั๋งแต่เมษาแล้วนะค่ะ ไม่กี่วันจะมิถุนาแล้ว

Super Mum

แนะนำหาหมอตรวจเลือดเลยค่ะ ชัวร์กว่าค่ะ

ท้องน่ะแม่แต่ท้องยังอ่อนมากๆๆ

อีกสองสัปดาห์ลองตรวจใหม่ค่ะ