5 ตอบกลับ

ของบ้านนี้กว่าจะเจอน้อง ผ่านไปเดือนกว่าคะ หมอบอกคุณแม่ผนังหน้าท้องหนา มองไม่เห็นน้องงี้คะ พอน้องได้2เดือนกว่าๆก็จะเห็นชัดขึ้น

ผ่านช่องคลอด น่าจะชัวกว่าคะ แต่หนูรอประมาณเดือนกว่าถึงจะเจอน้อง แต่หนูอัลเตอร์ซาวผ่านหน้าท้องคะ

โรคอื่นๆไม่ได้แปลว่าต้องเป็นโรคร้ายแรงเสมอไปค่ะ อาจจะเป็นเพียงอาการใข่ไม่ตกธรรมดา

อาการไข่ไม่ตก ร้ายแรงไหมค่ะ

ตรวจเลือดเจอมั้ยค่ะบ้านนี้ขาดมาเดือนกว่าเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ป้าแดงมาแล้วค่ะ

Super Mum

แนะนำตรวจเลือดดีกว่านะคะ ชัวร์กว่าค่ะ

วันที่ 22-12-65 คุณหมอนัดตรวจซ้ำและติดตามผล ลุ้นสุดๆเลยค่ะ ถ้าไม่ท้องคงได้ตรวจเลือดแน่ๆค่ะ

ยังไงอัพเดตด้วยนะคะ

เราก็รอลุ้นเหมือนกันค่ะ แต่รู้สึกเหมือนมีอะไรตอดจากด้านในท้องนิดหน่อย ตรวจกี่ครั้งก็ขึ้นขีดเดียวเลยไม่ได้ตรวจต่อว่าจะไปรพ. ตรวจเลือดทีเดียว