12 ตอบกลับ

ต้องตรวจอีกทีค่ะรอสัก3-4วันอาจจะขึ้น2ขีดเข้ม ประจำเดือนมาตรงกันเลยแต่ตรวจแรกๆจางมากต่องเอาไฟส่อง เราต้องรอสักอาทิตย์นึงกว่าจะขึ้นเข้ม ยังมีโอกาศอยู่น้ะค่ะ

ต้องรอหน่อยน้ะค่ะค่อยลองใหม่ บางทีมันอาจจะเป็นที่ตรวจครรภ์ เพราะที่ตรวจแต่ล้ะยี่ห้อ วัดฮอร์โมนไม่เหมือนกันบางทีก็วัดฮอร์โมนคนละแบบ ถ้าผ่านไปมาอาทิตย์นึง แล้วขึ้นขีดเดียว ไปหาหมอ เพื่อหาสาเหตุว่าทำไมประจำเดือนไม่มานะคะ ถ้าเอาแมวตรวจขึ้น 2 ขีดแต่ว่าเป็น 2 ขีดจากเหมือนรูปแรกก็ท้องนะคะ ถ้าไม่แน่ใจจริงๆก็ไปให้หมอตรวจได้ค่ะ

ลองที่ตรวจครรภ์แบบปากกาดูนะคะ ชัดกว่าทุกแบบนะเราว่า แล้วของเราตรวจฉี่แรก ขีดที่สองไม่เข้มเท่าฉี่ที่2,3ค่ะ ลองดูนะคะ

ท้องไม่ท้องมาแจ้งหน่อยนะแม่หนูอยู่ในวิกิตนี้ตรวจเจอขีดจางๆเมื่อ27มีนา หลังจากนั้นจนทุกวันนี้ก็ยังเจอ1ขีด

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่ไม่ได้ท้อง รอมานานแต่ไม่สมหวังสักที พอมีก็แท้งรอน้องไม่ไหวแล้วจะไปพักใจแล้วค่ะ🥺

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้รอลุ้นอย่างเดียว ว่าประจำเดือนจะมาไหม หรือจะขึ้น2ขีดเข้มรึเปล่า

รอ2วันตรวจอีกถ้าเข้มแสดงว่าท้องคะแต่ถ้ายังจางอยู่น้องอาจไม่ไปต่อคะสู้ๆคะ

Super Mum

รออีกประมาณ 7 วัน ลองตรวจซ้ำดูนะคะ

แต่ในรูปเหมือน2ขีดจางๆเลยนะคะ

Super Mum

อีก 7 วันลองตรวจซ้ำค่

ในรูปมีขีดจางๆนะคะ