ไม่พบถุงการตั้งครรภ์

ประจำเดือนขาด 7 วัน ซื้อชุดมาตรวจขึ้น 2 ขีด วันที่ 13/10/64 ไปหาหมอไม่พบถุงการตั้งครรภ์ หมอนัดไปหาหมออีกสองอาทิตย์ถัดมาแต่วันที่ 14/10/64 มีอาการปวดท้องและเลือดออกหมอบอกมีการแท้งคุกคามและยังไม่พบถุงการตั้งครรภ์ หมอให้ยากันแท้งมากิน วันที่ 24/10/64 มีอาการปวดท้องน้อยด้านซ้ายและมีเลือดอีกนิดหน่อย ไปหาหมอโรงพยาบาลอีกรอบ หมอบอกว่าภาวะแท้งแต่อัลตราซาวด์เหมือนเจอถุงการตั้งครรภ์ วันที่ 26/10/64 ปวดท้องน้อยด้านซ้ายมากแต่ไม่มีเลือดออก ไปหาหมอ หมอบอกว่ามีภาวะตั้งครรภ์นอกมดลูก ลองเปลี่ยนหมอดีมั้ยค่ะ หรือเราจะท้องนอกหมดลูกจริงๆ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ท้องแรกคะ #ใครมีประสบการณ์

1 ตอบกลับ

ถ้าไม่มั่นใจลองเปลี่ยนหมอดูค่ะ