23 ตอบกลับ

บ้านนี้ขาดมาจะเดือนนึงแล้วค่ะ ยังคิดว่าเป็นฮอร์โมนหลังคลอดอยู่ ไม่กล้าตรวจ กลัวคนที่2 จะมา😆

บ้านนี้ตรวจตอนขาด3วันวันขึ้น2ขีดจางๆพอตรวจอีกทีไม่ขึ้นค่ะตอนนี้ปจดก้อยังไม่มาจะ10วันแล้วค่ะ

ตอนนี้ท้องมั้ยค่ะ

น่าจะนะคะ บ้านนี้ขาด8วันตรวจขึ้นเข้มเลยรีบไปฝากท้องวันนั้นน้องได้7สัปดาห์กว่าแล้วค่ะ

บ้านนี้เลื่อนไป3วัน.เทสดูก็2ขีดจางๆ เลยลองเทสตอนเช้า(ฉี่แรก)ชัดเจน2ขีด.เลยค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ดื้อ ประจำเดือนขาดไปเดือนครึ่งถึงตรวจ 5555 ปัจจุบัน 17 Weeks แล้วค่ะ 🤣

ดีใจด้วย น่ะค่ะพี่ ขอไห้แข็งแรงทั้งแม่ ทั้งลูกน่ะค่ะ🙏🙏😁

บ้านนี้ ขาด 5 วัน เลยลองตรวจ ขึ้น 2 ขีดเลย ตรวจ 3 รอบ ขึ้น 2 ขีดเลย

บ้านนี้ขาด3เดือนดื้อไม่ตรวจ ไปตรวจตอน17วีค พึ่งรู้ว่าท้อง😅

มีสิทธิ์ค่า บ้านนี้ ตรวจตอนเลื่อน6 วัน 2ขีดเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ขาดไป9วันเลยไปซื้อมาตรวจเล่นๆ 2ขีดเลยจ้า

ขาด1 เดือน ท้องมั้ยคะ

มีสิทธิ์ท้องค่ะเราเลื่อนวันเดียวน้องมาเลยค่ะ

ขอบคุณนะค่ะพี่ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ🙏🙏😁