16 ตอบกลับ

รออีกนิดค่อยตรวจค่ะ เดือนแรกก็ตรวจไม่ขึ้นก็เลยไม่สนใจเลยบ่อยไปสัก1เดือนครึ่งตรวจ พอซื้อที่ตรวจมา3อันขึ้นสองขีดทุกอันเลยค่ะ ใจเย็นนะคะ

ขอบคุณคะ

ลองตรวจใหม่อีกทีนะคะ หรือถ้าให้ชัวร์ หาหมอเลยค่ะ ไม่แน่ว่าจะท้องเสมอไป เพราะอาจมีปัญหาสุขภาพด้านอื่นร่วมด้วยก็ได้ค่ะ

เคยประจำเดือนไม่มา1เดือนค่ะ แห้วค่ะ หมอบอกคงเครียดเพราะอยากมีลุกเกินไป ฮอร์โมนเปลี่ยน

ลองชื้อที่ตรวจไหม่นะคะคุนแม่ รู้สึกว่าที่ตรวจมันเสียนะนะ แต่ถ้าจะให้ดีไปพบหมอเลยค่ะ

ประจำเดือนมาปกติไหมคะทุกเดือนลองตรวจกี่อันแล้วคะบางครั้งอาจจะเสียก็ได้

งั้นลองไปหาหมอดีกว่าค่ะชัวร์กว่าเผื่อมีอะไรผิดปกติสู้ๆนะคะ

ลองตรวจช่วงเช้าดูค่ะแม่ แต่ดูที่ตรวจเหมือนจะเสียเลย

เมนไม่มาไม่ได้แปลว่าท้องอย่างเดียวค่ะมีหลายสาเหตุ

Super Mum

ผลลวง แนะนำให้ตรวจใหม่เลยค่ะ

ผลลวงเป็นยังไงจ้า

ไม่ท้อง อาจจะเคลื่อนเฉยๆค่ะ

ปจด.เคลื่อนค่ะ จากความเครียด หรือร่างกายผิดปกติ

ตรวจใหม่ค่ะผลไม่ชัดเจน