เลือดออกจากช่องคลอด

ปจด.เรามาล่าสุดวันที่4ต.ค ถ้านับคราวๆก็ประมาณ10สัปดาห์ วันนี้เราไปหาคุณหมอมา หมอได้อัตตซาวด์ภายใน คุณหมอบอก ถุงตั้งครรภ์เหมือน5สัปดาห์เลย คุณแม่จำวันที่ปจด.มาล่าสุดแม่นไหม ปกติปจด.มาตรงตลอดไหม เราก็เลยบอกหมอว่า ไม่ค่อยตรง ส่วนมากจะเลยไป3-5 วันค่ะ (หรือเราอาจจะจำผิดก็เป็นได้ 😅) คุณหมอบอก ที่เลือดออกน่าจะเป็นช่วงแรกของการตั้งครรภ์ มดลูกปกติดี มีโอกาสท้องในมดลูกสูง แต่ก็มีโอกาสท้องนอกมดลูกได้เช่นกัน หรืออาจจะเป็นก้อนเลือดก็เป็นได้ แต่เราไม่ค่อยมีอาการปวดท้องแต่อย่างใด แม่ๆท่านไหนเคยเจอสถานการณ์แบบนี้บ้างค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

4 ตอบกลับ

เรา ปจด.ล่าสุดวันที่2-6 ตค.ไปหาหมอเมื่อวานหมอบอกน้องได้10w+4 แล้วค่ะซาวก็เจอตัวเด็กแล้ว รวมๆแล้วน้องปกติดีไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

ของเราจำได้นะว่าเมนหมดวันไหนมาวันไหน แต่ไปซาว หมอแจ้งกว่าอายุครรภ์น้อยกว่าเมน อาจเป็นเพราะไข่ตกช้า

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ของคุณแม่หมอแนะนำยังไงบ้างคะ

แนะนำงดเดินทางไกล ไม่ยกของหนักค่ะคุณแม่ อดคิดไม่ได้เลย ขอให้เจอตัวเล็กไวไวค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

ไปหาหมอมาแล้วค่ะวันนี้