18 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจเจอก่อนครบกำหนดประจำเดือนมา4วันค่ะ ตรวจไป3อันขึ้น2ขีดทุกอัน เลยไปตรวจเลือดที่รพ.ผลออกมาตั้งครรภ์จริงๆค่ะ แนะนำตรวจอีกอันนะคะลองเปลี่ยนยี่ห้อดู

รอบเดือนมาวันที่26เหมือนกันเลยค่ะ แต่เรายังตรวจไม่ขึ้น รอลุ้นหลังรอบเดือนค่ะว่าจะท้องไหม อยากมีน้อง

TapFluencer

ของเราก็ขึ้น2ขีดปัยตรวจที่ รพ ก็ท้องค่ะแต่ปัยฝากท้องหมออัลต้าซาวม่เจอ

แต่บอกบอกว่าจำประจำเดือนผิดรึป่าวหมอเลยนัดวันที่10เมษาอีกทีแต่ตอนนี้ปวดหลังมากแต่เราคัดนมเจ็บนม2อาทิตย์ก่อนรุ้ว่าท้องตอนนี้ม่คัดม่เจ็บแร้ว

ท้องค่ะ แต่ลองเว้นสักอาทิตย์นึงตรวจซ้ำอีกทีจะเข้มกว่านี้นะคะ🥰

จะลองดูค่ะ ตื่นเต้นๆ

ของเราก็แบบนี้ค่ะ ไปหาหมอให้แน่ชัดค่ะ ตอนนี้เรา 10W+ แล้วค่ะ

อัลต้าซาวยังค่ะตอนนี้

ขอสอบถามนิดนึงนะคะ ตัวเองมีอาการอะไรบ้างหรอคะก่อนหน้านี้

VIP Member

ตรวจใหม่อีก2-4วันคะ​ เเละเป้นปัสสาวะ​เเรกตอนเช้านะคะ​

ท้องค่ะ เว้นไว้สัก4วันตรวจอีดน่ะค่ะ น่าจะเข้มกว่านี้

ลองเปลี่ยนยี่ห้อตรวจใหม่ดูนะคะแม่

Super Mum

ลองตรวจใหม่กับตัวเทสอื่นค่ะ